FR EN ES PT
Browse forums

[Thai] Thai Speaking Wakfu People(คนไทยที่เล่นwakfu)

By #KatiGK September 15, 2009, 07:32:03
Reactions 119
Tinylanorthio + Zerogonyudrasil

Nation of Amakna- Ramington Server

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ
แพทใหม่นี้ คาดว่ามีแต่คนจะเลิกกันจริงรึปล่าวอ่า
ยังมีคนเล่นอยู่มั้ยครับ

ชื่อ Sanuk _Nation of Amakna- Ramington Server แอดหน่อย biggrin
Patch ใหม่มี bug เยอะครับ จนไม่อยากจะเล่นแล้ว...

สกิลผม ทุกอันเลเวล 30 กว่าเจอ bug ต้องใช้ exp 180k ต่อเลเวล ไม่รู้จะเล่นต่อยังไง
ดีค๊บ ชื่อ Saintjoseph /amakna - Ramington Server นะค๊บแอดหน่อยนะ ^ ^ ไม่มีเพื่อนเวล ว่าแต่กิลคนไทยชื่อกิลอะไรหนอ ?
ผมเล่นอยู่นะกับน้องชาย อยู่Brakmar
เล่นตัวใหม่ อยู่ Brakmar เหมือนกันจาก serv INT

ชื่อ Xida หา party คนไทยอยู่เลยจ้า add มาได้เน่อ
คือไปอ่านเจอมาในเว็บบอด ประมาณว่าพอจบ open beta เมื่อไหร่เกมจะรีเซตแล้วเก็บค่าบริการเป็นรายเดือนหรอครับ
ตอนนี้ก็ open beta แล้วนิ เล่นได้ปกติไม่เสียอะไร wink 
มีใครเล่น SV FR อยู่ไหมครับ เพื่อน ผม มันเข้า sv inter ไม่ได้แต่เข้า fr ได้ ไม่รู้เป็นอ่ะไร

แล้ว ผม ขอ ถามเรือง ปาตตี้ หน่อย ครับ ทำไม ผมกับเพื่อนมองไม่เห็นกัน
เกาะ เริ่มต้นสินะ มันแยกกันฝึกจ้าฝึกเสร็จถึงจะไปรวม แผนที่เดียวกัน
เล่น msn หรือ skype กันไหม ครับ
มีใครเป้นเหมือนผมบ้าง เกมมันชอบค้างบ่อยมาก.ก.ก.ก..ก.....
angryangry 
สวัสดีคนไทยครับ *เพิ่งเห็นเกมเลยลอง โหลด ดู ฮะ ^^
สวัสดีค่ะ ยังอยู่กันไหมเอ่ย
เพิ่งเล่นได้ไม่ถึงเดือนค่ะ ชื่อในเกม WhiteAmethyst ค่ะ อาชีพพระ
เล่นกับกลุ่มเพื่อนๆคนไทยหลายคนอยู่
อยู่ INT จ้า ชื่อ Xida ตอนนี้อยู่กิลคนไทย รวมตัวกับประมาณ 50กว่าคน

สนใจร่วมด้วยก็ whisper มาได้เลยเน่อ
INT Server Guild Android งับ ถ้าเจอไอค่อนโรบอทตัวเหลือง ๆ ทักได้เลยฮะ
จะ Release เดือน Feb แล้วไม่รู้ว่าสรุป wipe character รึเปล่า

ผมไม่ได้เล่นมาหลายเดือน ไม่ทราบว่ามีใครยังเล่นอยู่บ้างครับ แล้วถ้า wipe จริงจะเหลือคนเล่นกี่คน oO?

ป.ล. ทำไม Item โดน nerf เต็มเลย... ก่อนเลิก +fire 180% ตอนนี้เหลือ 120 = =;
ดีคร้าบบบบ เพิ่งเล่นได้ 3 วัน งงสะบัดเลย

ตอนนี้เล่น Air Eca อยู่ เวล 16 เอง ชื่อ Soreile

ใครเมพๆ ช่วยแนะนำทีสิคับ ว่าเล่นยังไงให้เก่งๆ ลุยมอนสบายๆหน่อย

กะจะลองเล่น Air Scarier ไม่รู้ควรเล่นป่าว ช่วยทีจะคับผม

อยากให้มีไกด์ภาษาไทยจัง ว่าระบบในเกมมันมีอะไรบ้าง

มีสเต๊ปการเก็บเวลแบบไวๆด้วยจะดีมาก

ปล. เกมนี้ มีกล่องเก็บของมั้ยคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับผมมมม
Wipe แน่นอนฮะ มีผม กะเพื่อนในกิลอีก 2 พร้อมเล่นตอนเปิดจริงฮะ น่าจะเก็บตังรายเดือน รายปี เทสตัวละครรอ ๆ ไปก่อน ฟีก้ามันส์ฮะ 5555
Respond to this thread