FR EN ES PT
Browse forums
Score : 129

[Thai] Thai Speaking Wakfu People(คนไทยที่เล่นwakfu)

By September 15, 2009, 07:32:03
Reactions 119
Score : 364
อยากไำด้ เพื่อน ลงดันอะครับ add หน่อยสิ
Score : 6
ดันๆๆๆให้คนไทย
เล่น ช่วงไหน อะครับ ติดต่อมาหน่อย
Score : 10
ท่านใดเล่น remington อยู่ amakna แอดมาหาได้น่อ July ช่วงนี้กำลังทำอาชีพ
Score : 3
ไม่มีใครอยู่ Brakma เลยรึ, Iop ไฟ-ลม MinusZero ครับ
รอเล่นเดือนหน้า คาดว่า คงจะ รีอีกรอบ
Score : 8
ผมกำลังหัดเล่นคับ อยู่ Brakmar ยังไม่ค่อยเป้นเท่าไร แอดมาได้ Leblac จร้า
กำ...เกมมันรี เล่นใหม่เซิฟไหนล่ะทีนี้

เซิฟ _
remington ล่ะกัน Name : Inw-Mind

Score : 5
เราเล่น sv
remington เล่นกับพี่ และเพื่อนอีกหลายคน อยู่ Bonta ชื่อ Meiji

แต่คงไม่เล่นจริงจังตอนนี้ เพราะ sv จะเปิดจริงเดือนหน้า = ="
เปิดจริงเดือนหน้า? แล้วคือตอนนี้ไม่ได้ OBT แล้วเหรอ
เกมมันเปิดมานานแล้วววว แต่พอเพทใหม่มา เกมมันจะรี
Score : 40
สวัสดีครับ
Score : 2
สวัสดีครับ ผมอยู่ Bonta กับพี่ และอีกตัว No Nation เพราะตัวนี้ไม่อยากมีอาชีพค่อยดูว่า เมืองไหนจะมีคนเล่นประเทศนั้นมากๆ ก่อน

1.Nation of Bonta ชื่อ Freezii
2.No Nation ชื่อ Nopparat
3.No Nation ชื่อ Popover

ยังไงใครที่เล่น Bonta มา Party กับผมหน่อยนะครับ ตอนนี้มีแค่พี่กับผม เล่นอยู่ครับ
คนด้านบน ครับที่โพสก่อนผม
พี่ผม Anwaria ครับ
ชื่อเล่นผม Kia นะครับเจอในเกมทักด้วย ตาม 3 ตัวละคร

ส่วนอาชีพ 3 ตัวนั้น
1.Freezii นักธนู
2.Nopparat Iop Heart
3.Popover ฝ่ายโกงเกม Anssin
ตอนนี้ผม ก็ได้ทีมงาน มาเล่นแล้ว (ฮา) ใช้ Ts3 คุยกันอะไรมันก็ง่ายจิงๆ

มี3คน อยู่ Sulforkia

ตัวละครก็ชื่อ Leblac แอดมาได้

เผื่อใครจะมาแจมก็ซิบ ๆ มา คุยได้ น๊ะ ฮ่าๆ

เล่นเกือบทั้งวัน ฮ่าๆ
Score : 3
สวัสดีครับ ผมอยู่ Bonta ชื่อ Balphagore /Ramuo แอดมาด้วยนะคับ ^ ^ ช่วงนี้เล่นบ้างไม่เล่นบ้าง รอ หลัง 29 แต่ถ้าเก็บตังจะชำระทางไหนดีละหนอ = =a
ตอนนี้ทางพวกผม ยังคิดๆกันอยู่ว่า จะเติม้เงินดีหรือป่าว ฮ่าๆ แต่อาจจะเล่นฟรีไปก่อน หลังๆ ค่อยเติมก็เป็นได้

ถ้ามีแก๊งเล่นเยอะๆ ก้คงตัดสินใจง่าย

ใครสนใจจะเล่นด้วยกันก็เข้ามาทักได้ _Click here 
Score : 2
การเก็บค่าบริการจะเริ่มในเดือนกุมภาพันธ์ ซึ่งผู้เล่นก็สามารถสมัครและดาวน์โหลดมาเล่นกันได้ "ฟรี" เหมือนเดิม แต่จะมีการเก็บค่าบริการรายเดือนในส่วนของ Premium Content ที่หากผู้เล่นจะเข้าไปใช้บริการจะต้องเสียค่าบริการเป็นรายเดือน เดือนละ 6.00 เหรียญสหรัฐ (ประมาณ 180 บาท) นอกจากนั้นยังจะมีการขายไอเทมต่างๆ สำหรับแต่งตัวละครให้ผู้เล่นได้เลือกซื้อกันด้วย

อ้างอิงจาก _Click here%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%9C%E0%B8%99-2d-16243/

ว่าแต่เปิดเซิฟใหม่ จะลงแนลไหนดีอ่ะ
Score : 45
อยากเล่นด้วยอ่ะครับ มันเปิดหรือยัง หว่า เล่น cra สายไฟ ลม กำลังนั่งแปลอยู่
Shindocz|2012-02-15 06:19:42
อยากเล่นด้วยอ่ะครับ มันเปิดหรือยัง หว่า เล่น cra สายไฟ ลม กำลังนั่งแปลอยู่

เปิดถึง22เด้อ จากนั้นเปิดอีกที ก็29เลย ตอนนี้หาคนที่จะมาเล่นด้วยจริงๆ อยู่ -..-
Score : 40
ใครพอทราบวิธัจ่ายเงินให้กับเกมนี้ในประเทศไทยไมครับ พอดีผมอยู่ที่ภูเก็ตน่ะ ไม่รู้ว่ามีป่าวน่ะ ยังไงก็ช่วยๆหน่อยอยากเล่นมาก
Respond to this thread